

### MAELEKEZO KWA WANACHUO.

1. Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo. Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uamuzi wa kukusimamisha kuendelea na mafunzo katika kipindi cha miezi mitatu, iwapo itathibitika kuwa uwezo wako kimasomo ni mdogo.
2. Ada ya mafunzo ni Tshs. **60,000/=** kwa mwaka kwa wanafunzi wa kutwa na Tshs. **120,000/=** kwa mwaka kwa wanafunzi wa bweni malipo haya ya ada tu yafanyike **kupitia namba ya malipo “control number” uliyopewa** chuoni siku ya kuchukua fomu ya maelezo ya kujiunga na chuo namba hii utaiwasilisha benki au kwa wakala wa benki yoyote wakati wa kulipia ada yako ya mwaka (ada hizi zinaweza kubadilika wakati wowote na mtapewa taarifa ikitokea hivyo)  
Malipo ya ada pekee pamoja na michango mingine yote italipwa katika mihula miwili kama inavyoonekana kwenye karatasi ya jedwali hapo iliyoambatanishwa.
3. **Vifaa vifuatavyo vitalipwa na kupatikana hapa Chuoni:**
  - (i) Fulana moja kwa gharama ya Tsh. 15,000/=
  - (ii) Suruali mbili za bluu **zote** kwa gharama ya Tshs. 45,000/=
  - (iii) Ovaroli moja khaki rangi ya bluu kwa gharama ya Tshs. 35,000/= kwa fani ya UMEME tu.
  - (iv) Overcoat moja rangi nyeupe kwa fani ya USHONAJI tu Tsh. 30,000/=
  - (v) Nembo za VETA shs.5,000/=
  - (vi) Fedha za tahadhari (caution money) kwa mali za Chuo Tshs. 20,000/=
  - (vii) Mchango kwa ajili ya michezo Tshs. 10,000/=
  - (viii) Chai ya asubuhi Tsh. 25,000/= (Kwa wanafunzi wa kutwa tu)
  - (ix) Bima ya afya NHIF Tshs. 50,400/= (Kwa wanafunzi wote bweni na kutwa)
  - (x) Gharama ya Kitambulisho Tsh. 5,000/=
  - (xi) Gharama za shughuli za mahafali ni Tsh. 20,000/=
  - (xii) Mchango kwa ajili ya serikali ya wanafunzi ni Tsh. 5,000/=
  - (xiii) Ada ya mtihani wa Taifa kwa hatua ya kwanza (Level 1) ni Tshs 25,000/=
4. Malipo ya ada tu yafanyike **kupitia namba ya malipo ya serikali “control number” uliyopewa** siku ya kuchukua fomu ya maelezo ya kujiunga na chuo, pesa ya vifaa vingine vyote vinavyopatikana hapa chuoni kama vilivyoorodheshwa hapo juu malipo yake pia yafanyike kupitia **namba ya malipo ya serikali “control number” uliyopewa** VETA.  
**Jumla ya malipo yote ya muhula husika yatakayolipwa yapo kwenye karatasi ya jedwali maalumu la malipo iliyoambatanishwa. Kwa malipo mengine nje ya ada zingatia kulipa katika muhula husika.**

#### Zingatia:

- i. Jedwali katika karatasi iliyoambatanishwa limebeba gharama zote za ada na vifaa vitakavyolipiwa na kupatikana chuoni katika fani husika. Kwa wale wenye kadi ya bima ya afya ya NHIF watapunguza kiasi cha Tsh. 50,400/= katika kiwango kilichotajwa. Kadi ya bima ya afya ya CHF hairuhusiwi.

**Vifaa vifuatavyo vinunuliwe na ajenavyo mwanachuo mwenyewe:**

5. Karatasi nyeupe A4 (Ream moja) (Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetron, Sweta la rangi damu ya mzee (maruni) Jozi ya viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba na visiwe aina ya “moccasin” au “four angles”, Vifaa vya hesabu (Mathematical set), daftari 8 (Counter type), Kalamu ya wino (Nyeusi au bluu), penseli (HB na 2H), **Buti za usalama rangi nyeusi zenye Chuma** (fani ya umeme tu)
6. **Wanachuo wa Bweni** wafike na **Godoro la futi mbili na nusu**, mto pamoja na foronya 2, shuka 2, blanketi 1 (hiari kwa msimu wa baridi), taulo, soksi jozi 4, Chandarua, Bakuli, Sahani, Kikombe na Kijiko, pamoja na Ndoo ya kuogea, Kandambili, Sabuni ya kuogea/kufulia (mche na ya unga), Dawa ya meno, mavazi na vifaa vya usafi binafsi.
7. Zana za usafi kila mwanafunzi ataleta aina moja kulingana na fani yake (**Fani ya UMEME – Fyekeo 1, Fani ya USHONAJI panga 1 na kwa fani ya UHAZILI NA KOMPYUTA Jembe 1.**)
8. Wakati wa kusajiliwa unatakiwa ufike na stakabadhi ya malipo ya ada kutoka benki (Bank pay in slip) vivuli halisi vya vyeti vyako vya shule, picha (nane) 8 (passportsize) na fomu ya uthibitisho wa afya yako kutoka kwa daktari wa hospitali ya serikali (Fomu imeambatanishwa)
9. Mwanachuo hatapokelewa Chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vipengele vilivyotajwa hapo juu.
10. Ada ikishalipwa haitarudishwa. Endapo fedha ya tahadhari (caution money) haitatumika katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni, fedha hiyo atarejeshwa mwanafunzi amalizapo masomo.
11. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyoambatanishwa kwenye barua hii.
12. Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni **wiki mbili** zaidi baada ya tarehe ya kufungua chuo.
13. Fika na barua hii siku ya kuripoti Chuoni

**Muhimu:** mwanafunzi hatopokelewa chuoni iwapo hatakamilisha malipo ya muhula wa kwanza kama ilivyooneshwa kwenye jedwali hapo juu.

Uongozi wa Chuo unakupongeza kwa kupata nafasi hii.  
**KARIBU CHUO CHA VETA- KITANGALI DVTC**

## **Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu zifuatazo.**

### **MUHIMU**

- (a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.30 asubuhi.
- (b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya Mwalimu wa zamu. Atayebainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo na kugharamia uharibifu uliojitokeza kutokana na kutoroka kwake.
- (c) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu mlezi (matron /Patron) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Mratibu wa mafunzo.
- (d) Mahudhurio chini ya 85% yatamsababishia mwanafunzi kukosa cheti cha kumaliza mafunzo (leaving certificate).
- (e) Mwanafunzi hataruhusiwa kuendelea na mafunzo iwapo hatofikisha wastani wa alama 60 katika kila somo linalofundishwa chuoni.
- (f) Iwapo mwanafunzi ataonesha udhaifu katika masomo ndani ya miezi mitatu ya mwanzo atasimamishwa kuendelea na masomo mara moja.
- (g) Mwanafunzi hatasajiliwa kufanya mtihani wa mwisho (CBA) akishindwa kufikisha wastani wa alama 60 kwenye somo lolote.
- (h) Mwanafunzi atayetoroka bila kibali

### **1. MAVAZI**

- (a) Sare ya Chuo ni suruali ya rangi ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni, wakati wa kuja Chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au sandozi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

### **2. USAFI WA MWILI**

- a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi chote cha mwanafunzi awapo chuoni.
  - b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali
  - c) Nywele kwa wavulanaana**
    - Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama "PANKY", "AMERICAN BASE" NA KIPARA hairuhusiwi kabisa.
    - Ndevu haziruhusiwi.
  - d) Nywele kwa wasichana**
    - Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari (twende kilioni)
- NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile "carl", "raster" na "golden hair" haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo.

### **3. WIZI**

- (a) Wizi au vitendo vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni kufukuzwa chuo.
- (b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa kilichopotea ndani ya majuma mawili.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya karakana za chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini

### **4. UGOMVI**

Ugomvi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Mwanachuo atakayepatikana akijihusisha na vitendo vya nanma hiyo atafukuzwa Chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

#### **5. ULEVI:**

Iwapo itathibitika kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.

#### **6. MAPENZI**

- (a) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
- (b) Mwanachuo akipata mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo.

#### **7. MIGOMO:**

Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki. Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo.

#### **8. LUGHA**

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza na Kiswahili kwa baadhi ya fani hivyo ni wajibu wa kila Mwanafunzi kujifunza Kiingereza pia.

#### **9. KUBADILI JINA**

Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina ispokuwa pale itkapothibitika kuwa ni lazima kufanya hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.

#### **ONGEZECO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI:**

Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi nambili asubuhi na kufanya usafi wa mazingira wanamoishi.

10. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo:

- (i) Jumapili tangu saa 12 asubuhi hadi saa 11 jioni.
- (ii) Jumamosi tangu saa 4.30 mchana hadi saa 11 jioni.

Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum.

11. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuvaa sare ya Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuoni.

12. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kubali atafukuzwa chuo na kugharamia uharibifu wowote uliotokana na kosa hilo.

13. Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa itatolewa na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua za kinidhamu.

14. (a) Ni marufuku Wanachuo wa Kiume na Wakike kutembeleana mabwenini.

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wa Chuo bila ya ruhusa .

15. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:30 za usiku.

16. Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini.

(a) Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 11:00 jioni.

(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka 11:00 jioni.

17. Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa . Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.
18. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo.
19. Ruhusa ya kutoka Chuoni, Jumamosi saa 4:00 mchana hadi saa 11.00 jioni. Jumapili na siku za Sikukuu saa 1.00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mwanachuo atapaswa kuandika katika daftari la walenzi getini muda wa kutoka na kusaini arudipo

**NEWALA DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTER**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

Admission to NEWALA DVTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an..... (Trade)

The Medical Officer

.....  
.....  
.....  
.....

Please examine ..... (Candidates name)

- (i) Eyesight.....
- (ii) Hearing.....
- (iii) Height.....
- (iv) Allergies.....
- (v) Weight.....
- (vi) Asthma.....
- (vii) Epilepsy.....
- (viii) Other serious diseases.....

**MEDICAL CERTIFICATE**

I have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for training as above.

TITLE.....SIGNATURE.....

Official Stamp..... Date.....

AFFIX YOUR  
PASSPORT SIZE  
HERE

**TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARS)**

**Part (A)**

To be completed by the student (use block letters)

1. Last name MR/MRS/MISS.....
2. Other names.....
3. Place of birth (District).....Village/town.....
4. Education level.....Name of school studied.....
5. Occupation Selected .....
6. Date and year of birth.....
7. Marital status.....(single/married)
8. Permanent home address.....
9. Name of Guardian/Parent.....
10. Postal address.....
11. Mobile phone.....

**Declaration**

I .....here by certify that, I accept this offer, and that the foregoing information, I have given is correct to the best of my knowledge.

Signature..... Date.....

**Part (B)**

Ijazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini

Mimi ..... S.L.P. ....

Simu ya mkononi.....

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo (ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya mafunzo ya awali.

Tarehe.....

Saini.....Uhusiano.....

**MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE****WANAFUNZI WA BWENI (BOARDING)**

<b>MUHULA I</b>											<b>MUHULA II</b>					
<b>FANI</b>	<b>ADA (Muhula wa kwanza)</b>	<b>MICHEZO</b>	<b>BIMA YA AFYA (Kwa wasio nayo)</b>	<b>SURUALI</b>	<b>OVERAL/OVERCOAT</b>	<b>TISHETI</b>	<b>NEMBO</b>	<b>KITAMBULISHO (ID)</b>	<b>SERIKALI YA WANAFUNZI</b>	<b>JUMLA MUHULA WA KWANZA</b>	<b>ADA (muhula wa Pili)</b>	<b>FEDHA YA TAHADHARI</b>	<b>MAHAFALI</b>	<b>ADA YA MTHANI</b>	<b>JUMLA MUHULA WA PILI</b>	<b>JUMLA KUU MWAKA MZIMA</b>
<b>UMEME</b>	60,000	10,000	50,400	45,000	35,000	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>230,400</b>	60,000	20,000	20,000	25,000	<b>125,000</b>	<b>355,400</b>
<b>USHONAJI</b>	60,000	10,000	50,400	45,000	30,000	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>225,400</b>	60,000	20,000	20,000	25,000	<b>125,000</b>	<b>350,400</b>
<b>UHAZILI NA KOMPYUTA</b>	60,000	10,000	50,400	45,000	-	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>195,400</b>	60,000	20,000	20,000	25,000	<b>125,000</b>	<b>320,400</b>

**MUHIMU: ZINGATIA KULIPA JUMLA YA MUHULA WA KWANZA TU.**



**MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE**

**WANAFUNZI WA KUTWA (DAY)**

MUHULA I													MUHULA II				
FANI	ADA (Muhula wa kwanza)	CHAI	MICHEZO	BIMA YA AFYA (Kwa wasio nayo)	SURUALI	OVERAL/OVERCOAT	TISHETI	NEMBO	KITAMBULISHO (ID)	SERIKALI YA WANAFUNZI	JUMLA MUHULA WA KWANZA	ADA (muhula wa Pili)	FEDHA YA TAHADHARI	MAHAFALI	ADA YA MTHANI	JUMLA MUHULA WA PILI	JUMLA KUU MWAKA MZIMA
<b>UMEME</b>	30,000	25,000	10,000	50,400	45,000	35,000	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>225,400</b>	30,000	20,000	20,000	25,000	<b>95,000</b>	<b>320,400</b>
<b>USHONAJI</b>	30,000	25,000	10,000	50,400	45,000	30,000	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>220,400</b>	30,000	20,000	20,000	25,000	<b>95,000</b>	<b>315,400</b>
<b>UHAZILI NA KOMPYUTA</b>	30,000	25,000	10,000	50,400	45,000	-	15,000	5,000	5,000	5,000	<b>190,400</b>	30,000	20,000	20,000	25,000	<b>95,000</b>	<b>285,400</b>

**MUHIMU: ZINGATIA KULIPA JUMLA YA MUHULA WA KWANZA TU.**